CNC machining yana da fa'idodi da yawa, don haka masana'antun sun zaɓi shi.Ko da yake CNC machining ya fi inganci kuma ba shi da kuskure fiye da injinan gargajiya, binciken inganci har yanzu yana da mahimmanci.Ana gudanar da kula da inganci da dubawa a duk matakan sarrafawa.Bugu da ƙari, tabbatar da ingancin ma yana da mahimmanci, wanda shine tsarin duba ingancin da ƙungiyoyi da hukumomi masu izini suka kafa, ciki har da takardun da suka danganci.Kula da inganci yana da mahimmanci a duk masana'antu, ko samfura ne, sassa, matakai, kayan aiki, ko injuna.Don saduwa da tsammanin abokin ciniki, ka'idodin ciniki, da ka'idodin masana'antu, Kachi yana amfani da nau'ikan kayan aikin aunawa da kayan aiki don sarrafa ingancin kayan aikin CNC da aka samar a cikin shagon injin mu.
Wannan labarin yayi magana akan mahimmancin maki 6ingancin dubawada kuma hanyoyin CNC machining da hanyoyin sarrafa inganci.
Kamfanonin injiniyoyi na CNC suna taka muhimmiyar rawa wajen kera kwangila da ayyukan samfur na gaggawa.Nasarar waɗannan ayyukan ya dogara ne akan kiyaye madaidaicin juriya, sau da yawa a matakin ƙarami.Don kwatanta wannan, la'akari da bawul ɗin layin man fetur wanda girmansa dole ne ya kasance tsakanin 1 mm na ƙayyadadden girman.Duk wani sabani daga wannan bukata na iya haifar da zubewar mai a cikin dubban motoci.Irin wannan sakamakon da ba a yi niyya ba zai iya faruwa a masana'antu kamar sararin samaniya, ginin jirgi, da kera kayan aiki.Saboda haka, yana da mahimmanci don aiwatar da matakan kula da ingancin inganci.
Tabbatar da cewa na'urorin sun iya samar da samfurin ko samfurin da ake so shine matakin farko na kula da inganci.Kayan aikin CNC sun haɗa da injuna iri-iri, gami da injin niƙa, injin niƙa, da injin niƙa.Lokacin siyan kayan aiki, ana ba da shawarar zaɓar dila mai daraja.Idan ka zaɓi siyan kayan aiki da aka yi amfani da su ta hanyar siya ko haya, dole ne ka nemi garanti.
Yawaita daidaitawa da bin ka'idojin kiyayewa suna daga cikin mafi mahimmancin ayyuka don kiyaye ƙa'idodi masu inganci.Machines na iya rasa daidaitawa saboda rawar jiki, girgiza, da sauran abubuwan da suka faru a masana'anta da ke kallon bene.Abin takaici, akwai ka'idodin kulawa da yawa don spindles akan kayan CNC.Koyaya, haɗa su cikin ingantaccen tsarin kulawa na iya haifar da fa'idodi masu mahimmanci ta rage raguwar lokaci.
A hankali a hankali ana maye gurbin aikin binciken da hannu ta hanyar ci gaban fasaha.Masu sana'a za su iya amfani da ma'aikatan kula da ingancin su (QC) don gudanar da bincike ko gayyatar masu gwadawa zuwa masana'antun su don dubawa. Rike rikodin wani tsari ne mai mahimmanci ga shagunan CNC don inganta inganci.Ta hanyar yin rikodin sakamakon dubawa da gabatar da su a cikin jadawali ko tebur, ma'aikatan QC na iya samun sauƙin samun damar bayanai daga kowane injin CNC a filin masana'anta.Wannan yana ba su damar saka idanu akan al'amuran gama gari da sabbin abubuwa.
Ingantattun injinan CNC a ƙarshe ya dogara da ƙwarewar mai aiki.Koyaya, a halin yanzu akwai gibin ƙwarewa a cikin ma'aikata, gami da ƙarancin masu sarrafa CNC.Ɗaya daga cikin mafita ga wannan gibin shine masana'antun su samar da haɗin gwiwa tare da manyan cibiyoyin ilimi na gida da kuma ba da damar koyo ga masu neman aikin CNC.
Takaddun shaida na ISO, kamar ISO 9000, kadara ce mai mahimmanci ga kamfanonin injinan CNC.Samun da kuma kiyaye takaddun shaida na ISO na iya inganta hanyoyin kasuwanci, rage raguwa da sake yin aiki, da rage farashi.Bugu da ƙari, takaddun shaida na ISO kayan aiki ne mai ƙarfi don tallace-tallace da ma'aikatan talla.Wasu masana'antun da suka tabbatar da ISO har ma suna buƙatar masu samar da su su sami takaddun shaida.
Me yasa kula da ingancin ke da mahimmanci?
Ikon inganci shine cikakken bincike na samfur da tsarin masana'antu.A cikin injina na CNC, kula da inganci yana da mahimmanci don tabbatar da cewa samfuran da aka ƙera sun dace da kamfanoni, masana'antu, da ƙimar abokin ciniki da buƙatu.Bugu da kari, ingantacciyar kula da sassa na CNC za su guje wa samfuran da ba su da lahani, rage haɗarin haɗari, tabbatar da daidaito da inganci na ƙima, adana albarkatu, rage farashi, da haɓaka inganci.Wannan abu ne mai kyau ga masana'antun da abokan ciniki.
Ta yaya kuke gudanar da kula da inganci?
Sadarwar abokin ciniki
Ingantacciyar sadarwar abokin ciniki muhimmin abu ne wajen samun gamsuwar abokin ciniki.Ko a lokacin aikin masana'antu ko bayan aika samfurori, sadarwar lokaci tare da abokan ciniki yana da tasiri.Masu siye da abokan ciniki suna da fayyace buƙatu don ƙayyadaddun samfur da ayyuka.Lokacin da muka karɓi tambayar abokin ciniki, za mu tuntuɓi abokin ciniki da wuri-wuri kuma mu ba da zance kyauta da wuri-wuri.Idan akwai matsala, za mu daidaita maganin nan da nan.Da fatan za a sanar da mu a gaba idan kuna da wasu buƙatu na musamman.
Fahimtar ƙirar samfur
Lokacin da abokan ciniki suka aika zanen CAD na samfuran ƙarshe, injiniyoyi suna buƙatar bincika ƙira dalla-dalla, fahimtar ƙayyadaddun samfuran abokin ciniki da buƙatun, kuma bincika kowane dalla-dalla kafin samarwa.Za mu yi amfani da mafi yawan farashi-tasiri bayani don injin ɓangaren ku, abubuwan sarrafawa a cikin tsarin aikin CNC, da kuma tabbatar da buƙatun sun cika.
Samfura da Sabis
Hanyoyin kulawa da ma'auni don duk ingantattun samfuran injuna an bayyana su a cikin zane-zane da ƙayyadaddun bayanai, hanyoyin samarwa, takaddun siyan, da hanyoyin dubawa da gwaji.
Tabbatar da samfurin da aka saya
Duk samfuran da aka saya ana duba su ta gani ta wurin mai duba mai karɓa.Samfuran da aka zaɓa kuma suna ƙarƙashin ƙarin cikakkun bayanai na kula da ingancin fasaha (QC).
Tsarin dubawa
Binciken tsari yana ɗaukar nau'i na binciken labarin farko da binciken ma'aikaci don tabbatar da inganci da isar da umarni kan lokaci ga abokan cinikinmu.
Gwajin Karshe
CNC ƙãre kayayyakin sha na karshe QC dubawa.Na farko, sifeto ya tabbatar da cewa an kammala duk ƙayyadaddun bincike da bincike a cikin aiki.Daga nan sai su yi sauran dubawa da gwaje-gwaje don kammala takaddun samfur na yarda.Za a rubuta sakamakon duk gwaje-gwaje da gwaje-gwaje, kuma samfuran da suka wuce aikin binciken ƙarshe ne kawai za a tattara su a jigilar su.
Masu aiki za su yi amfani da sassan injina na ƙarshe.Akwai kayan aikin ma'aunin ci-gaba iri-iri don samun ma'aunin dubawa da yawa kamar girman, taurin, launi, haƙuri, da sauransu.
Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2023